'webmaster_tracker' => '', )?>
  • WS-C2960-24TT-L

  • Mã sản phẩm : MS 1066
    Giá : Liên hệ
    Nhóm sản phẩm : Cisco Catalyst 2960 Switch
    Lượt xem : 167 lượt

Giới thiệu sản phẩm

Tìm hiểu thông tin kĩ hơn về Cisco Systems, Inc. WS-C2960-24TT-L

Theo cách hiểu thông thường, Switch mạng là thiết bị hỗ trợ thiết lập một mạng duy nhất cho mọi nhu cầu truyền thông của mình, có nghĩa là nó sẽ cung cấp dữ liệu, không dây và thoại giúp khách hàng có sẵn một mạng lưới để sẵn sàng triển khai những ứng dụng quan trọng. Tính năng thông minh đã cung cấp những thông tin phù hợp với những yêu cầu kinh doanh của bạn bởi sự phân cấp ưu tiên lưu lượng hoặc trao đổi dữ liệu thông tin từ trung tâm đến Switch mạng khác.

Có thể nói những dòng sản phẩm thiết bị Switch Cisco đều mang trong mình những ưu điểm nổi bật nhưng tựu trung lại điểm chung của nó là cung cấp quản lý giao thông thông minh mà giữ tất cả gói truyền dẫn dữ liệu thông suốt. Với cơ chế linh hoạt giúp cho việc đánh dấu, phân loại và lập kế hoạch cung cấp hiệu suất cao hơn cho dữ liệu... Chúng là cầu nối cực nhạy giúp cho việc giao lưu, chia sẻ và truyền tải được thông suốt, không gặp những vấn đề khó khăn, trở ngại của hệ thống mạng.

Hơn nữa, Switch mạng Cisco có khả năng vượt trội Layer 2 trong việc bảo vệ các mối đe dọa đối với việc giảm thiểu các cuộc tấn công man-in-the-middle (như MAC, IP và ARP spoofing). Nó cũng cung cấp bảo vệ kiểm soát cơn bão và kiểm tra ARP linh hoạt. Với tính năng bảo mật tiên tiến, người dùng hoàn toàn không phải lo lắng vì lỗ hổng mạng khiến cho dữ liệu bị xóa hoặc bị hacker đánh cắp. Bởi thương hiệu của Cisco được người dùng ưa dùng nhất chính là nhờ chế độ bảo mật cực đảm bảo.

Thiết bị
Miêu tả

Nhãn hàng thuộc:  CISCO

Series: Catalyst 2960

Tên thiết bị: WS-C2960-24TT-L

Định dạng và tiêu chuẩn

Standards

IEEE 802.1s
IEEE 802.1w
IEEE 802.1x
IEEE 802.3ad
IEEE 802.3ah (100BASE-X single/multimode fiber only)
IEEE 802.3x full duplex on 10BASE-T, 100BASE-TX, and 1000BASE-T ports
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1p CoS Prioritization
IEEE 802.1Q VLAN
IEEE 802.3 10BASE-T specification
IEEE 802.3u 100BASE-TX specification
IEEE 802.3ab 1000BASE-T specification
IEEE 802.3z 1000BASE-X specification

Giao diện và số cổng

Cổng chính

24 Ethernet 10/100 ports and 2 10/100/1000-TX uplinks

Tốc độ cổng chính

10/100Mbps Ports + 1000Mbps Uplinks

Truyền dữ liệu

Bảng địa chỉ MAC

Up to 8000

Hỗ trợ VLAN

Jumbo Frames

Chi tiết

Bộ nhớ đệm

64 MB DRAM
32 MB flash memory

Bảo vệ
IEEE 802.1x cho phép bảo mật động, dựa trên cổng, cung cấp xác thực người dùng.

Chuẩn IEEE 802.1x với VLAN cho phép chuyển nhượng VLAN động cho một người dùng cụ thể bất kể nơi người dùng được kết nối.

IEEE 802.1x với Voice VLAN cho phép điện thoại IP truy cập voice VLAN bất kể trạng thái ủy quyền hoặc không được phép của cổng.

IEEE 802.1x và bảo mật cổng được cung cấp để xác thực cổng và quản lý truy cập mạng cho tất cả các địa chỉ MAC, bao gồm cả các địa chỉ MAC của khách hàng.

IEEE 802.1x với Guest VLAN cho phép khách không có máy khách 802.1x có quyền truy cập mạng hạn chế trên VLAN khách.ACL dựa trên cổng cho các giao diện lớp 2 cho phép áp dụng các chính sách bảo mật trên các cổng chuyển mạch riêng lẻ.

Lọc Unicast MAC ngăn chặn chuyển tiếp của bất kỳ loại gói với một địa chỉ MAC phù hợp.Không xác định unicast và chặn cổng multicast cho phép kiểm soát chặt chẽ bằng cách lọc các gói dữ liệu mà chuyển đổi vẫn chưa học được làm thế nào để chuyển tiếp.

SSHv2 và SNMPv3 cung cấp bảo mật mạng bằng cách mã hóa lưu lượng quản trị viên trong các phiên Telnet và SNMP. SSHv2 và phiên bản mã hoá của SNMPv3 yêu cầu một hình ảnh phần mềm mật mã đặc biệt vì những hạn chế xuất khẩu của Hoa Kỳ.

Hỗ trợ dữ liệu hai chiều trên cổng Port Analyzer Switched (SPAN) cho phép hệ thống phát hiện xâm nhập CISCO Secure (IDS) hoạt động khi một kẻ đột nhập được phát hiện.Xác thực TACACS + và RADIUS cho phép kiểm soát tập trung chuyển đổi và hạn chế người dùng trái phép thay đổi cấu hình.Thông báo địa chỉ MAC cho phép quản trị viên được thông báo về người dùng được thêm vào hoặc bị xóa khỏi mạng.DHCP snooping cho phép các quản trị viên đảm bảo lập bản đồ IP cho địa chỉ MAC nhất quán. Điều này có thể được sử dụng để ngăn chặn các cuộc tấn công cố gắng gây nhiễm cho cơ sở dữ liệu liên kết DHCP, và để hạn chế tốc độ lưu lượng DHCP đi vào một cổng chuyển mạch.
Cáp
Các cổng 10BASE-T: đầu nối RJ-45, cặp cáp xoắn đôi không được che chở (UTP) loại 3, 4 hoặc 5Cổng 100BASE-TX: đầu nối RJ-45, cáp UTP loại 5 cặp đôiCổng 1000BASE-T: đầu nối RJ-45, cáp UTP loại 4 cặp

Các cổng dựa trên SFP 1000BASE-T: đầu nối RJ-45, cáp UTP loại 5 cặp 4 cặp1000BASE-SX, -LX / LH, -ZX, -BX và CWDM Các cổng dựa trên SFP: đầu nối cáp quang (sợi đơn / đa xơ)100BASE-LX, -BX, -FX: đầu nối cáp quang LC (đơn / đa xơ)

 

Trạng thái mỗi cổng: Liên kết toàn vẹn, bị vô hiệu, hoạt động, tốc độ, song công toàn bộ

Trạng thái hệ thống: Hệ thống, RPS, trạng thái liên kết, liên kết đôi, tốc độ liên kết

Điện

Tiêu thụ điện năng tối đa: 30W
AC Input Voltage and Current: 100-240VAC (autoranging), 1.3-0.8A, 50-60 Hz
Công xuất điện: 0.05kVA
DC Điện áp đầu vào (RPS Input): +12V at 5A

Tính năng

Tính năng

1 cấu hình cố định RU, công tắc nhiều lớp
Các dịch vụ thông minh cấp doanh nghiệp
Đã cài đặt Base Base
Dễ sử dụng và triển khai
Superior dự phòng cho sao lưu lỗi
QoS nâng cao
Vải chuyển mạch 16 Gbps
Tỷ lệ chuyển tiếp dựa trên 64-byte gói tin: 6.5 Mpps

Kích thước & trọng lượng

Kích thước

17.5" x 9.3" x 1.7"

Trọng lượng

8.0 lbs.

Môi trường

Nhiệt độ

0ºC to 45ºC (32ºF to 113ºF)

Độ ẩm

10 to 85% (không ngưng tụ)

Disclaimer

Disclaimer

Để bảo đảm cập nhật hầu hết các nhà sản xuất, vui lòng truy cập www.cisco.com.

Điện thoại đăng ký

1-800-Go-Cisco

Nhóm

Mẫu

WS-C2960-24TT-L


'webmaster_tracker' => '', )?>